shafi_banner

labarai

A cikin zamanin 5G, na'urorin gani na gani sun dawo zuwa haɓaka a cikin kasuwar sadarwa

 

Gina 5G zai fitar da saurin haɓakar buƙatun na'urorin gani don sadarwa.A cikin sharuddan buƙatun na'urorin gani na 5G, an raba shi zuwa sassa uku: fronthaul, midhaul, da backhaul.

5G gaban gaba: 25G/100G na gani na gani

Cibiyoyin sadarwar 5G suna buƙatar mafi girman tashar tushe/yawan rukunin tantanin halitta, don haka buƙatun na'urorin gani masu saurin gaske ya ƙaru sosai.25G/100G na gani na gani sune mafita da aka fi so don cibiyoyin sadarwa na gaba na 5G.Tunda eCPRI (ingantacciyar hanyar sadarwa ta rediyo ta gama gari) ana amfani da ƙa'idar yarjejeniya (madaidaicin ƙimar shine 25.16Gb/s) don watsa siginar tushe na tashoshin tushe na 5G, cibiyar sadarwa ta gaba ta 5G za ta dogara sosai akan na'urorin gani na 25G.Masu aiki suna aiki tuƙuru don shirya abubuwan more rayuwa da tsarin don sauƙaƙe sauyi zuwa 5G.A kololuwar sa, a cikin 2021, ana sa ran kasuwar 5G ta cikin gida da ake buƙata za ta kai RMB biliyan 6.9, tare da na'urorin gani na 25G suna lissafin kashi 76.2%.

Yin la'akari da cikakken yanayin aikace-aikacen waje na 5G AAU, 25G na gani na gani da ake amfani da shi a cikin cibiyar sadarwa na gaba yana buƙatar saduwa da yanayin zafin masana'antu na -40 ° C zuwa + 85 ° C da buƙatun ƙura, da 25G haske mai launin toka da hasken launi. kayayyaki za su Ajiye bisa ga gine-gine daban-daban na gaba da aka yi amfani da su a cikin cibiyoyin sadarwar 5G.

Module na gani mai launin toka na 25G yana da albarkatu masu yawa na fiber na gani, don haka ya fi dacewa da haɗin fiber na gani-zuwa-point fiber na gani kai tsaye.Kodayake hanyar haɗin fiber na gani kai tsaye yana da sauƙi kuma maras tsada, ba zai iya saduwa da ayyukan gudanarwa kamar kariyar cibiyar sadarwa da saka idanu ba.Saboda haka, ba zai iya samar da babban abin dogaro ga sabis na uRLC ba kuma yana cinye ƙarin albarkatun fiber na gani.

25G na gani na gani na launi galibi ana shigar da su a cikin WDM masu wucewa da cibiyoyin sadarwar WDM/OTN masu aiki, saboda suna iya samar da haɗin AAU da yawa zuwa DU ta amfani da fiber guda ɗaya.Maganin WDM na m yana cinye ƙananan albarkatun fiber, kuma kayan aiki mai sauƙi yana da sauƙi don kiyayewa, amma har yanzu ba zai iya samun kulawar cibiyar sadarwa ba, kariya, gudanarwa da sauran ayyuka;WDM/OTN mai aiki yana adana albarkatun fiber kuma yana iya cimma ayyukan OAM kamar aikin sama da gano kuskure, da Ba da kariya ta hanyar sadarwa.Wannan fasaha ta dabi'a tana da halaye na babban bandwidth da ƙarancin jinkiri, amma rashin amfani shine cewa farashin ginin cibiyar sadarwa yana da inganci.

Hakanan ana ɗaukar nau'ikan kayan gani na 100G a matsayin ɗayan mafi kyawun mafita don cibiyoyin sadarwa na gaba.A cikin 2019, 100G da 25G na gani na gani an saita su azaman madaidaitan shigarwa don ci gaba da saurin ci gaban kasuwanci da sabis na 5G.A cikin cibiyoyin sadarwa na gaba da ke buƙatar saurin gudu, 100G PAM4 FR/LR na'urorin gani na gani za a iya tura su.Tsarin gani na 100G PAM4 FR/LR na iya tallafawa 2km (FR) ko 20km (LR).

5G watsa: 50G PAM4 na gani module

Cibiyar sadarwa ta tsakiya ta 5G tana da buƙatu don 50Gbit/s na'urorin gani na gani, kuma ana iya amfani da duka launin toka da launin toka.50G PAM4 QSFP28 na gani na gani ta amfani da tashar tashar gani ta LC da fiber na yanayi guda ɗaya na iya ninka bandwidth ta hanyar haɗin fiber na yanayin guda ɗaya ba tare da shigar da tacewa ba don rarrabuwar raƙuman raƙuman ruwa.Ta hanyar haɗin gwiwar DCM da BBU na haɓakawa, ana iya watsa 40km.Bukatar kayan aikin gani na 50G galibi ya fito ne daga gina hanyoyin sadarwa na 5G.Idan ana karɓar cibiyoyin sadarwar 5G ko'ina, ana sa ran kasuwar sa za ta kai dubun-dubatar.

5G baya: 100G/200G/400G na gani na gani

Cibiyar sadarwa ta 5G ta baya za ta buƙaci ɗaukar ƙarin zirga-zirga fiye da 4G saboda babban aiki da babban bandwidth 5G NR sabon rediyo.Sabili da haka, haɗin haɗin gwiwa da ginshiƙi na cibiyar sadarwa na 5G backhaul suna da buƙatu don samfuran gani na launi na DWDM tare da saurin 100Gb/s, 200Gb/s, da 400Gb/s.Na'urar gani na 100G PAM4 DWDM an tura shi a cikin layin samun damar shiga da layin haɗin kai, kuma yana iya tallafawa 60km ta hanyar T-DCM da aka raba da amplifier na gani.Watsawa na ainihin Layer yana buƙatar babban ƙarfi da nisa mai nisa na 80km, don haka ana buƙatar 100G/200G/400G daidaitattun na'urorin gani na DWDM don tallafawa cibiyar sadarwar DWDM metro core.Yanzu, abu mafi gaggawa shine buƙatar hanyar sadarwar 5G don 100G na gani na gani.Masu ba da sabis suna buƙatar bandwidth 200G da 400G don cimma abubuwan da ake buƙata don tura 5G.

A tsakiyar watsawa da yanayin baya, ana amfani da na'urorin gani sau da yawa a cikin dakunan kwamfuta tare da mafi kyawun yanayin watsar da zafi, don haka za'a iya amfani da na'urorin gani na kasuwanci.A halin yanzu, nisan watsawa da ke ƙasa da 80km galibi yana amfani da 25Gb/s NRZ ko 50Gb/s, 100 Gb/s, 200Gb/s, 400Gb/s PAM4 na gani na gani, kuma watsawar nesa sama da 80km galibi za ta yi amfani da na'urori masu haɗaka da juna ( mai ɗaukar kaya guda 100 Gb/s da 400Gb/s).

A taƙaice, 5G ya haɓaka haɓakar kasuwar 25G/50G/100G/200G/400G.


Lokacin aikawa: Juni-03-2021