shafi_banner

labarai

Menene SFP Transceiver

Tsarin gani yana kunshe da na'urorin optoelectronic, da'irori masu aiki da mu'amalar gani.Na'urar optoelectronic ta haɗa da watsawa da karɓar sassa.Ana amfani da na'urorin gani da yawa a hanyoyin sadarwa na gani, cibiyoyin bayanai da sauran wurare.Don haka, menene ainihin ma'aunin gani?Menene amfanin na'urorin gani?Na gaba, bari mu bi editan Fasahar Feichang don ƙarin koyo game da shi!

A taƙaice, rawar da na'urar gani ta gani shine canjin hoto.Ƙarshen watsawa yana canza siginar lantarki zuwa siginar gani.Bayan watsa ta hanyar fiber na gani, ƙarshen karɓa yana canza siginar gani zuwa siginar lantarki.

Bugu da kari, ana rarraba na'urorin gani bisa ga marufi kuma ana iya raba su zuwa:

1. Na'urar gani ta XFP shine mai ɗaukar hoto mai zafi-swappable mai cin gashin kansa daga ka'idar sadarwa.Ana amfani dashi don 10G bps Ethernet, SONET/SDH, da tashar fiber na gani.

2. SFP na gani na gani, ƙananan masu karɓar pluggable da na'urori masu fitar da haske (SFP), a halin yanzu ana amfani da su sosai.

3. GigacBiDi jerin guda-fiber bidirectional optical modules suna amfani da fasahar WDM don gane watsawar fiber na bayanai guda biyu (watsawa-zuwa-aya. Musamman, albarkatun fiber ba su isa ba, kuma ana buƙatar fiber guda ɗaya don watsa siginar hanyoyi biyu. ).GigacBiDi ya haɗa da SFP guda ɗaya fiber bidirectional (BiDi), GBIC guda ɗaya fiber bidirectional (BiDi), SFP + guda fiber bidirectional (BiDi), XFP guda fiber bidirectional (BiDi), SFF guda ɗaya fiber bidirectional (BiDi) da sauransu.

4. Electrical port module, RJ45 lantarki tashar jiragen ruwa kananan pluggable module, kuma aka sani da lantarki module ko lantarki tashar jiragen ruwa module.

5. SFF Optical modules an raba zuwa 2 × 5, 2 × 10, da dai sauransu bisa ga fil.

6. GBIC Optical module, Gigabit Ethernet interface Converter (GBIC) module.

7. PON na gani module, m Tantancewar cibiyar sadarwa PON (A-PON, G-PON, GE-PON) Tantancewar module.

8. 40Gbs babban saurin gani na gani.

9. SDH watsa module (OC3, OC12).

10. Ma'ajiyar kayayyaki, kamar 4G, 8G, da dai sauransu.

Don haka, duba nan, menene SFP na gani na gani?Kun san amsar wannan tambayar?Don haka, menene aikin SFP Optical module?

Tsarin gani na SFP ƙaramin fakiti ne mai zafi mai musanya a cikin fakitin SFP.Matsakaicin gao na yanzu zai iya kaiwa 10.3G, kuma ke dubawa shine LC.Na'urar gani ta SFP galibi tana kunshe da Laser.Bugu da ƙari, tsarin gani na SFP ya ƙunshi: Laser: ciki har da fa transmitter TOSA da mai karɓar ROSA;allon kewayawa IC;na'urorin haɗi na waje sun haɗa da: harsashi, tushe, PCBA, zoben ja, zare, guntun buɗewa, filogi na roba.Bugu da kari, ana iya rarraba na'urorin gani na SFP bisa ga saurin gudu, tsayin igiyar ruwa, da yanayi.

Rarraba ƙima

Dangane da saurin, akwai 155M/622M/1.25G/2.125G/4.25G/8G/10G, 155M da 1.25G da ake amfani da su a kasuwa.Fasahar 10G tana girma a hankali, kuma buƙatun yana ƙaruwa.cin gaban.

Rarraba tsawon tsayi

Dangane da tsawon zangon, akwai 850nm/1310nm/1550nm/1490nm/1530nm/1610nm.Tsawon zangon shine 850nm don multimode SFP, nisan watsawa yana ƙasa da 2KM, kuma tsayin tsayin shine 1310/1550nm don yanayin guda ɗaya, kuma nisan watsawa yana sama da 2KM.Dangantakar magana, wannan Farashin tsawon magudanar ruwa uku ya fi na sauran ukun.

Yana da sauƙi don rikitar da ƙirar ƙirar idan babu tambari.Gabaɗaya, masana'antun za su bambanta launi na zoben ja.Misali, zoben ja na baki yana da nau'i-nau'i da yawa kuma tsayinsa shine 850nm;blue shine module tare da tsawon 1310nm;** tsawon zangon shine 1550nm Tsarin;purple module ne tare da tsawon 1490nm, da dai sauransu.

Rarraba tsari

SFP Optical module multimode

Kusan duk multimode na gani zaruruwa ne 50/125um ko 62.5/125um a girman, da kuma bandwidth (yawan bayanai watsa ta na gani fiber) yawanci 200MHz zuwa 2GHz.Multi-mode transceivers Tantancewar gani iya watsa har zuwa 5 kilomita ta Multi-mode na gani zaruruwa.Yi amfani da diodes masu fitar da haske ko lasers azaman tushen haske.Launin zoben ja ko jikin waje baki ne.

Yanayin gani ɗaya na SFP

Girman nau'in fiber guda ɗaya shine 9-10 / 125?m, kuma idan aka kwatanta da fiber-mode fiber, yana da bandwidth mara iyaka da ƙananan hasara.Ana amfani da na'ura mai ɗaukar hoto guda ɗaya don watsa nesa mai nisa, wani lokacin har zuwa kilomita 150 zuwa 200.Yi amfani da LD ko LED tare da kunkuntar layin bakan azaman tushen haske.


Lokacin aikawa: Yuli-07-2021