shafi_banner

labarai

Gabatarwa ga ƙa'idar aiki da hanyar amfani da transceiver fiber na gani

Game da ka'idar aiki da hanyar amfani da na'urar transceiver fiber na gani, editan Feichang Technology ya tsara shi a hankali a nan.Da farko, bari mu fahimci menene transceiver fiber na gani.Mai ɗaukar fiber na gani shine ɗan gajeren nisa murɗaɗɗen Juyin juzu'in watsa shirye-shiryen watsa labarai na serial wanda ke musanya siginar lantarki tare da sigina na gani mai nisa kuma ana kiransa mai canza hoto a wurare da yawa.Bayan fahimtar menene transceiver na fiber optic, bari mu ƙarin koyo game da ƙa'idar aiki na fiber optic transceiver da yadda ake amfani da shi!

Ka'idar aiki na transceiver fiber optic:

Ana amfani da transceivers na fiber optic gabaɗaya a cikin ainihin mahallin cibiyar sadarwa inda ba za a iya rufe igiyoyi ba kuma dole ne a yi amfani da filaye na gani don tsawaita nisan watsawa.A lokaci guda kuma, suna taka rawa sosai wajen taimakawa wajen haɗa ƙarshen mil na ƙarshe na layukan fiber na gani zuwa cibiyoyin sadarwa na yanki na birni da hanyoyin sadarwa na waje.tasiri.Tare da transceiver na fiber na gani, yana ba da mafita mai arha ga masu amfani waɗanda ke buƙatar haɓaka tsarin daga wayar jan ƙarfe zuwa fiber na gani, da samar da kuɗi, ma'aikata ko lokaci.Aikin transceiver na fiber optic shine canza siginar lantarki da muke so mu aika zuwa siginar gani da aika shi.A lokaci guda, yana iya canza siginar gani da aka karɓa zuwa siginar lantarki kuma ya shigar da shi zuwa ƙarshen karɓar mu.

 

Yadda ake amfani da transceiver fiber optic:

Saboda matsakaicin nisan watsawa na kebul na cibiyar sadarwa (karkatattun nau'i-nau'i) da muke amfani da su sau da yawa yana da iyakoki mai girma, matsakaicin nisan watsawa na gaba ɗaya murɗaɗɗen mitoci shine mita 100.Saboda haka, lokacin da muke shimfida hanyar sadarwar da aka haɗa, dole ne mu yi amfani da kayan aiki na relay.Tabbas, ana amfani da sauran nau'ikan layukan don watsawa.Fiber na gani zabi ne mai kyau.Nisan watsawar fiber na gani yana da tsayi sosai.Gabaɗaya magana, nisan watsawa na fiber-mode guda ɗaya yana sama da 10, kuma nisan watsawar fiber mai nau'i-nau'i na iya kaiwa har zuwa inci 2.Lokacin amfani da filaye na gani, yawanci muna amfani da transceivers na gani.

Idan kana son sanin yadda ake amfani da fiber optic transceiver, dole ne ka fara sanin abin da fiber optic transceiver ke da shi.A taƙaice, rawar da fiber optic transceiver shine jujjuyawar juna tsakanin siginar gani da siginar lantarki.Shigar da siginar gani daga tashar gani, da fitar da siginar lantarki daga tashar lantarki (na kowa RJ45 crystal head interface), kuma akasin haka.Tsarin yana kusan kamar haka: canza siginar lantarki zuwa siginar gani, watsa su ta filaye masu gani, canza siginar gani zuwa siginar lantarki a ɗayan ƙarshen, sannan haɗi zuwa masu amfani da hanyoyin sadarwa, masu sauyawa da sauran kayan aiki.

Don haka, ana amfani da transceivers na fiber optic gabaɗaya biyu.Misali, transceiver fiber na gani (na iya zama wasu kayan aiki) a cikin dakin kwamfuta na ma'aikacin (Telecom, China Mobile, China Unicom) da transceiver na fiber na gida.Idan ana son amfani da transceiver na fiber optic na gabaɗaya, kamar maɓalli na gabaɗaya, ana iya amfani da shi lokacin da aka toshe shi ba tare da wani tsari ba.Mai haɗa fiber na gani, RJ45 kristal plug connector.Amma kula da watsawa da karɓar fiber na gani, ɗaya don karɓa da ɗaya don aikawa, idan ba haka ba, canza juna.


Lokacin aikawa: Janairu-18-2021